การมอบเกียรติบัตรและโล่เกียรติยศจากการแข่งขันแผนการตลาดระดับประเทศ หัวข้อ “จุดประกายความคิด สู่นักวางแผนการตลาดรุ่นเยาว์” เพื่อพัฒนาวิสาหกิจชุมชน จัดขึ้นโดยบริษัทแฟลชเอ็กซ์เพลส ร่วมกับ สมาคมวิทยาลัยเทคโนโลยีและอาชีวศึกษาเอกชนแห่งประเทศไทยในพระราชูปถัมภ์ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารีซึ่งการจัดการแข่งขันในครั้งนี้นะคะเป็นการแข่งขันแผนการตลาดระดับประเทศจากทีมเข้าแข่งขันทั้งสิ้น 18 ทีม จากวิทยาลัยอาชีวะเอกชนทั่วประเทศ โดยวิทยาลัยฯของเราได้ผ่านเข้ารอบชิงชนะเลิศ 5 ทีมสุดท้าย และได้รับรางวัลชนะเลิศอันดับ 1 ของประเทศ เป็นแผนการตลาด ไซรัปดอกมะพร้าว ของวิสาหกิจชุมชนเกษตรปลอดภัย ควนลังพัฒนา จังหวัดสงขลา
โดยมีนักศึกษาสาขาวิชาการตลาดระดับชั้นปวส.2 เข้าแข่งขัน
ได้แก่ 1.นายภูวณัฐ พันธ์วิไล
2.นายธัชชัย แซ่เท่น
3.นางสาวปริมล ศรีภักดี
4.นางสาวไดอาน่า บิลก่อเด็ม
5.นางสาววนาลี ศรีสุข
และอาจารย์ผู้ควบคุมทีม อาจารย์อนุชิต บุตรสาระ อาจารย์ชญากานท์ ทองอ่อน
![](https://www.usp.ac.th/2020/wp-content/uploads/2022/09/IMG_3194.jpg)
![](https://www.usp.ac.th/2020/wp-content/uploads/2022/09/IMG_3169.jpg)
![](https://www.usp.ac.th/2020/wp-content/uploads/2022/09/IMG_3171.jpg)
![](https://www.usp.ac.th/2020/wp-content/uploads/2022/09/IMG_3173.jpg)
![](https://www.usp.ac.th/2020/wp-content/uploads/2022/09/303268615_607507351092589_4281184943551219958_n.jpg)
![](https://www.usp.ac.th/2020/wp-content/uploads/2022/09/302531703_607507361092588_264391342658931422_n-1024x768.jpg)